Dandalin Yanar Gizo na Gwamnatin Amurka a hukumance

Mohammad Ibrahim Bazzi

Afirka – Kudu da Hamadar Sahara | Nahiyar Near East – Yammacin Afirka da Gabas ta Tsakiya | Turai da Eurasia

Lada

Har zuwa dalar Amurka miliyan 10

Ba da gudunmawarka.

Lada Don Adalci na ba da tayin lada da ya kai dalar Amurka miliyan 10 don bayanai da za su kai ga lalata harkokin kuɗi na Hizballah. Mohammad Ibrahim Bazzi da ke kasuwanci a sassan Belgium, da Lebanon, da Iraq, da sauran ƙasashe a Afirka ta Yamma, babban mai ɗaukar nauyin Hizballah ne. Bazzi ya tara wa Hizballah miliyoyin daloli daga harkokin kasuwancinsa. 

Bazzi ya mallaka ko kuma yana tafiyar da kamfanonin Global Trading Group NV, Euro African Group LTD, Africa Middle East Investment Holding SAL, Premier Investment Group SAL Offshore, da kuma Car Escort Services S.A.L Kamfanonin da ke dandariyar ƙasa, baki ɗayansu na ƙarkashin takunkumi da Amurka ta sanya musu waɗanda da su ne Bazzi ya samar wa Hizballah miliyoyin dala.

A ranar 17 ga watan Mayun 2018, Ma’aikatar Baitul-Malin Amurka ta ayyana Mohammad Ibrahim Bazzi a matsayin Ɗan Ta’adda na Duniya bisa Umarnin Shugaban Ƙasa na Executive Order 13224, wanda aka yi wa kwaskwarima Sakamakon hakan, baya ga sauran abubuwa, an hana Bazzi taɓa duk wata dukiya ko kadarori da ya mallaka da ke ƙarƙashin ikon Amurka, sannan an haramta wa Amukawa yin hulɗar kuɗi da Bazzi. Ƙari a kan haka, laifi ne mutum ya samar ko ya yi yunƙurin samarwa ko ya haɗa baki wajen samar wa Hizballah kayayyaki ko taimako, wadda Amurka ta ayyana Ƙungiyar Ta’addanci ta Ƙasashen Waje.

Hotuna:

Wuraren da Ke Da Alaƙa:

Belgium, Lebanon

Ranar Haihuwa:

10 ga Agusta, 1964

Wurin da Aka Haife Ku:

Bent Jbeil, Lebanon

Shaidar Zama Ɗn Ƙasa:

Lebanon;Belgium

Ƙasa:

Lebanon;Belgium

Lambar Fasfo da Ƙasa:

RL3400400 (Lebanon);EJ341406 (Belgium), zai gama aiki ranar May 31, 2017;899002098 (Birtaniya);487/2007 (Lebanon);0236370 (Saliyo);D0000687 (The Gambia)

Jinsi:

Namiji

Laƙabi/Yadda Kuke Rubuta Sunanku:

Mohamed Bazzi;Muhammad Ibrahim Bazzi;Muhammed Bazzi

SUBMIT A TIP

Do Your Part. Secure a Safer World.

There are many ways to submit information to Rewards for Justice.

You may choose from multiple platforms and contact us in numerous languages. To process your information efficiently, we ask you to state your information as succinctly as possible, provide your name, location, and preferred language, and upload all relevant files such as photographs, videos, and documents to support your information. An RFJ representative will soon contact you. Please be patient, as RFJ reads every tip we receive.

Please visit our Tor-based tips-reporting channel at: he5dybnt7sr6cm32xt77pazmtm65flqy6irivtflruqfc5ep7eiodiad.onion

Turo da Bayani

Ba da gudummawarku Samar da Duniya Mai Kwanciyar Hankali.

Akwai hanyoyi da yawa da za ku iya turo da bayani.

Za ku iya zaɓa daga wurare daban-daban kuma tuntuɓe mu a harsuna daban-daban. Don yin aiki da bayananku yadda ya kamata, muna buƙatarku da ku zayyana bayananku ƙarara, ku saka sunanku, da wurin da kuke, da harshen da kuka fi so, sannan ku ɗora dukkan takardun da suka dace, kamar ƙaramin hoto, da bidiyo da za su ƙarfafi bayanan naku. Jami’in shirin RFJ zai tuntuɓe ku nan gaba kaɗan. Muna roƙo da ku ƙara haƙuri saboda muna karanta dukkan bayanan da muka samu.

Muna roƙo ku buɗe manhajarku ta Signal don turo rahoto. Lambar ita ce +1 (202) 975-9195

Muna roƙo ku buɗe manhajarku ta Telegram don turo rahoto. Lambar ita ce +1 (202) 975-9195

Ku duba shafin da zai ba ku ƙarin bayani game da turo rahoto a: he5dybnt7sr6cm32xt77pazmtm65flqy6irivtflruqfc5ep7eiodiad.onion

Skip to content